Hỏi đáp pháp luật về thừa kế

Người thừa kế là ai?

Trả lời:

Tại Điều 613 Bộ Luật dân sự quy định như sau: Người thừa kế là cá nhân phải là người còn sống vào thời điểm mở thừa kế hoặc sinh ra và còn sống sau thời điểm mở thừa kế nhưng đã thành thai trước khi người để lại di sản chết. Trường hợp người thừa kế theo di chúc không là cá nhân thì phải tồn tại vào thời điểm mở thừa kế.

Gửi bởi Minh Ngọc Ngày 21/09/2021

Hiện tại chưa có câu trả lời nào cho câu hỏi này